JATU DIASPORA

SABABU ZA DIASPORA KUJIUNGA NA HUDUMA ZA KAMPUNI YA JATU PLC
—————————————————

Ndugu watanzania mliopo nje ya Tanzania, ninawashukuru sana kwa kuwa wasikifu wakati natoa maelekezo ya kuhusu Jatu.

Kama tulivyojieleza hapo juu JATU tumejikita katika Kilimo, Viwanda na Masoko. Mikopo ipo kwa ajili ya kusupport kilimo kwa wanachama wetu na tunatoa mikopo isiyo na riba.

Kwa watanzania waliopo hapa Tanzania wanayo nafasi ya kushiriki kuanzia kilimo-viwanda-masoko. Lakini kwa watanzania mlio nje ya Tanzania kwa sasa Mnayo nafasi ya kushiriki Kilimo na Viwanda tu.

Hamutaweza kushiriki kwenye masoko kwa sababu kwa sasa tumejikita na soko la ndani. Hapa naongelea hichi kipengele cha kununua bidhaa za chakula kupitia app ya Jatu na kupewa gawio la mwezi. Bado huduma yetu ya kuuza bidhaa hizi haijaweza kuvuka mipaka kutokana na ukweli kwamba Bado tunaendelea kuboresha miundombinu yetu ya technologia ya Data na usafirishaji maana tunafanya online na direct delivery mara tu mteja anaponunua bidhaa yeyote kwenye app ya Jatu.

Hivyo basi ni vyema sisi ambao tuko nje tuanze kwa kuwekeza katika ile miradi ambayo haina mchakato au usumbufu katika kupata huduma.

Kwa mfano, ukijiunga mradi wa kilimo utaweza kulima na kuvuna na kuuza mazao yako ukiwa popote ulipo duniani, Kwani sisi hapa Tanzania tayar tunayo mazingira mazuri ya kusimamia hilo. Namaanisha tunaouwezo wa kukutafutia shamba na kulisimamia kuanzia kupanda hadi kuvuna na kuuza na ukatengeneza kipato bila ulazima was wewe kuwepo shambani.

Na katika viwanda unashiriki kwa kuwa mwanahisa wa Kampuni ya Jatu, na hapa niwaombe muweze kuwa wa kwanza kununua hisa zetu mara tu zitakapo ingia soko la hisa mwaka huu. Tunapeleka vipande 3,000,000 sokoni vya thamani ya tshs. 2500/- kila kimoja na kukamilisha mtaji wa kiasi cha tshs. 7,500,000,000/- ambazo zitatumika kuwekeza katika kiwanda cha kusaga unga wa mahindi kiteto Manyara. Kiwanda hichi kitajengwa katika shamba letu ambalo liko Matui wilaya ya kiteto mkoa wa Manyara. Na katika hilo shamba tutakuwa na kilimo cha kisasa cha Umwagiliaji. Utakapo Nunua hisa utakuwa umekuwa mmiliki wa kampuni hii kwa kiasi cha hisa zako. Na kama mnavyojua faida ya hisa ni kubwa na ya maana kama umewekeza kwa kiwango kizuri. Baada ya miaka mitano hapo mbele kwa mujibu wa bussiness plan yete tuna kuhakikishia hisa zako zitakuwa za thamani sana na utaona umuhimu wa kuwekeza Jatu.

Kuhusu kilimo, mimi nawashauri na nina wiwa kusema kwamba, ni kweli kwa muda mrefu tumekosa mfumo mzuri wa kuwafanya watanzania walio nje ya Tanzania kuwekeza Tanzania, lakini sasa Jatu tumeleta mfumo ambao utawapa nafasi ya kuona thamani ya Nyumbani.

Natamani kila tunapoanzisha miradi ya jatu kama kwa mfano mradi ni wa ekar 500 basi angalau ziwepo hata ekari 100 za diaspora ambazo zitatumika kuwahamasisha watanzania wanao enda kutafuta maisha nje waone umuhimu wa kuwekeza Tanzania. Naamini tukiwa na block ya hata ekar mia za diasporas kila ulipo mradi wetu hata kama katika hizo ekar 100 kila mtu atakuwa na ekar moja au 2 hakika mtakuwa wa thamani sana na hata serikali na taifa litajivunia kuwa na watu kama nyie.

Mashamba haya yatakapo toa mazao ni watanzania watakao nufaika, haya mashamba yatasimamiwa na vijana wenu watanzania wengi watapata ajira za kudumu, maisha yatabadilika hapa Tanzania kwa uwekezaji wako Lakini kubwa zaidi hata wewe utakuwa unatengeneza kipato kizuri pasipo kuangaika na usimamizi.

Kwa hiyo nilikuwa nawaomba kabla sijatoa maelekezo ya namna ya kujiunga na kushiriki Huduma zetu, tafadhari fikiria kwa upana kuwekeza Tanzania kuna faida kwako na kwa Taifa. Hakikisha unajiandaa kununua Hisa za Jatu ~DSE lakini pia haakikisha unamiliki shamba hata kama ni ekar 2 kila wilaya ambapo jatu wanaweka miradi yake. Kukodi shamba unaruhusiwa pia lakini mm nawashauri mununue shamba la kudumu tutawasaidia mpate HATI MILIKI na tutajenga miundombinu ya Umwagiliaji ya kudumu katika shamba hilo. Hatuwezi kuweka miundombinu ya Umwagiliaji kwa shamba la kukodi.

Kwa sasa miradi yetu ambayo inatekelezwa ni mradi wa KITETO, Manyara na Mradi wa Mbingu kilombero.

Ukinunua shamba lako katika hyo miradi na ukawa tayari kununua hisa za Jatu kupitia soko la hisa la Dar es Salaam (DSE) tayari utakuwa umeshiriki vyema katika Kilimo na viwanda.

Asante na Karibu sana.
————————————
Naitwa Peter Isare,
Founder and CEO
JATU PUBLIC LIMITED COMPANY
11.07.2019