UZINDUZI WA MRADI MPYA WA KILIMO CHA NDIZI, MKOANI MARA

Mapema siku ya jana, tarehe 29.12.2020 kampuni ya JATU PLC ikiongozwa na Mkurugenzi Mtendaji Ndg. Peter Isare Gasaya imezindua rasmi mradi wa kilimo cha ndizi mkoani Mara wilayani Tarime katika viwanja vya shule ya msingi ya Mangucha.

Katika hotuba yake Mkurugenzi Mtendaji Ndg. Peter Isare alieleza kuwa,”Lengo kuu la mradi huu mpya ni pamoja na kuwawezesha vijana kupata ajira ya kudumu kupitia kilimo  cha ndizi lakini pia kuwasaidia katika kurahisisha upatikanaji wa masoko ya zao hilo la ndizi”. Aliendelea kusema,”mradi huu kwa kuanza utahusisha wakazi wa  wilaya ya Tarime vijijini ambao watatarajia kupata mafunzo ya kitaalamu ya kutosha kutoka kwa wataalamu wa masuala ya kilimo ili kufanya kilimo chenye tija kwa matokeo chanya”.

Aidha alisisitiza watu wajitokeze na kujiunga kwa vikundi kwa wingi ili kuweza kunufaika na mradi huu kwa kupata mafunzo na usimamizi wa kisasa na wa kitaalamu katika mashamba yao, kunufaika na mikopo ya kilimo isiyokuwa na riba, uhakika wa masoko kwa mazao yao lakini pia ajira za kudumu kwa wakazi wa maeneo ya mradi huu. Halikadhalika kujenga miundo mbinu kama vile visima na mashine ili kupata maji ya kutosha kwa ajili ya umwagiliaji na maendeleo mengine ya kijamii kama ujenzi wa barabara katika vijiji husika, nk.

Kutoka mkoani Mara wilaya Tarime vijijini kijiji cha Mangucha ngoma ya kikabila aina ya Nyakitali kutoka kabila la Wairege

One thought on “UZINDUZI WA MRADI MPYA WA KILIMO CHA NDIZI, MKOANI MARA

  1. Hongera Sana Mkurugenzi wa JATU PLC. kijana Peter Isare kwa juhudi zako za kuwapatia vijana wetu ajira kwakupitia miradi mbalimbali hapa Tanzania. Mungu akuongoze ktk kutimiza ndoto zako. Inshaallah.

    Like

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s